2316, Tháp B, Tòa nhà The Light, Tố Hữu, Hà Nội

T2 - T7: 8:00 - 17:30

024 66 66 33 69

[email protected]

  • Ngôn ngữ tiếng anh

Không góp đủ vốn điều lệ có bị phạt không ?

13:46 09/03/2018 Tin Tức

Hãng kiểm toán Es-Glocal xin trân trọng chia sẻ tới bạn đọc bài viết Không góp đủ vốn điều lệ có bị phạt không ?

Không góp đủ vốn điều lệ có bị phạt hay không
Không góp đủ vốn điều lệ có bị phạt hay không

Không góp đủ vốn điều lệ có bị phạt không ?

Theo nghị định 155/2013/NĐ-CP có HL: 1/1/2014

Tại Điều 23. Vi phạm các quy định về thành lập doanh nghiệp thì:

1. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

b) Không góp đúng hạn số vốn đã đăng ký.

2. Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi không góp đủ số vốn như đã đăng ký.

3. Phạt tiền từ 25.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

a) Cố ý định giá tài sản góp vốn không đúng giá trị thực tế;

NHƯ VẬY: Không góp đủ vốn điều lệ có bị phạt và mức phạt như trên.

 

Mời các bạn xem tiếp:

logo zalo
Top